Webmaster

Webmaster

ผู้ดูแล

ming7749@hotmail.com

ภาพบรรยากาศและเนื้อหากิจกรรมชมรมมังกรธรรมครั้งที่ 1 วันเสาร์ที่ 4 กุมภาพันธ์ 2555 ณ สวนหลวงร.9 (1936 อ่าน)

7 ก.พ. 2555 20:01

เนื้อหาของวิชาที่ฝึกในกิจกรรมครั้งที่ 1 ของชมรมมังกรธรรม
วันเสาร์ที่ 4 กุมภาพันธ์ 2555

เนื้อหาหลักของวิชาที่ไว้ฝึกฝนกันใน ชมรมมังกรธรรม คือ

1. วิชาเปลี่ยนเส้นเอ็น
2. วิชาล้างไขกระดูก
3. วิชาเพื่อเพิ่มพลังปราณ
4. วิชาเพื่อเพิ่มพลังจิต
5. วิชาเพื่อเข้าสู่วิปัสสนา (ปัญญาญาณ การรู้แจ้ง)

โดยแบ่งการฝึกออกมาในรูปแบบต่างๆ ทั้งท่านั่ง ยืน และเคลื่อนไหว
ซึ่งในวันแรกของกิจกรรมชมรมทุกคนได้ร่วมฝึกกันในท่าต่างๆ ดังนี้

1. ฝึกในท่ายืนสมาธิเก็บพลังเคลื่อนไหวอยู่กับที่
2. ฝึกท่ายืนเส้าฉีกง
3. ฝึกท่ายืนสมาธิลมปราณ
4. ฝึกนั่งสมาธิ
5. ฝึกเจริญสติในท่าสมาธิเคลื่อนไหว
6. ฝึกนั่งสมาธิเปล่งเสียงกระตุ้นจักระทั้ง 7 ภายในร่างกาย

......................

ครั้งต่อไป กิจกรรมชมรมมังกรธรรมครั้งที่ 2
จะจัดขึ้นในวันเสาร์ที่ 18 กุมภาพันธ์ 2555
เวลา 07.00น.-10.00น.

27.130.156.185

Webmaster

Webmaster

ผู้ดูแล

สุพล

สุพล

ผู้เยี่ยมชม

wsupol@yahoo.com

8 ก.พ. 2555 19:07 #1

สนใจร่วมกิจกรรม ไม่ทราบจัดที่ไหนครับ? และต้องเป็นสมาชิก หรือแจ้งล่วงหน้าก่อนอย่างไรครับ? รบกวนแจ้งรายละเอียดหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ

101.51.162.46

สุพล

สุพล

ผู้เยี่ยมชม

wsupol@yahoo.com

Webmaster

Webmaster

ผู้ดูแล

8 ก.พ. 2555 19:44 #2

กิจกรรมของชมรมมังกรบูรณา

จะร่วมฝึก ชี่กง สมาธิ บำเพ็ญ ร่วมกันทุกเช้าวันเสาร์ เวลา 07.00น. - 10.00น.
ณ สวนหลวง ร.9 โดยจะมีเดือนละ 2 ครั้ง (เสาร์เว้นเสาร์) ครับ

โดยเราสามารถสมัครเป็นสมาชิก ชมรม 1 ปี 300 บาท ครับ
สิทธิ์ของสมาชิกจะได้รับหนังสือ ยอดคนแดนเดือด สำนักพิมพ์มังกรบูรณา ราคาเต็ม 350 บาท ฟรี 1 เล่มครับ
และสามารถสั่งซื้อหนังสือของสำนักพิมพ์มังกรบูรณาทุกเล่มในราคาสมาชิก ลด 20 % ทุกเล่ม ครับ
รวมถึงจะได้รับอีเมล สรุปวิธีการฝึก ในแต่ละครั้งที่มาเข้าร่วมกิจกรรมด้วยครับ

สำหรับท่านที่สนใจสามารถมาร่วมฝึกได้เลยครับ ไม่ต้องแจ้งล่วงหน้า
ถ้าเรามาถึงแล้วเห็นคนฝึกอยู่ก็เข้าไปร่วมฝึกได้เลยครับ

ปกติจะมีกิจกรรม ทุกเสาร์ เว้น เสาร์ ถ้าเสาร์ไหนไม่มีจะแจ้งล่วงหน้าให้ทราบทางเว็บบอร์ด และอีเมลของสมาชิกนะครับ

โดยวันเสาร์ต่อไปที่จะจัดคือ
วันเสาร์ที่ 18 กุมภาพันธ์ 2555
เวลา 7.00น.-10.00น. ครับ

สถานที่ฝึกจะอยู่ที่ ศาลาสักทอง
ถ้าเดินเข้ามาจากประตูทางฝั่งถนนศรีนครินทร์ เดินมาตามทาง จะอยู่ด้านซ้ายของแนวถนน ครับ
ศาลานี้อยู่ใกล้ เรือนเพาะชำ เดินเลยศาลาทรงไทยไป

27.130.156.185

Webmaster

Webmaster

ผู้ดูแล